หาดใหญ๋ เปิดเมืองท่องเที่ยว สร้างสรรค์ ผลงานศิลปินจากนาๆชาติ จิตกรรมฝาผนังสะท้อนถึงความเป็นเมืองพหุวัฒนธรรม รูปแบบ 3 มิติ 15 จุด กลางเมืองหาดใหญ่ (ชมคลิป)
ประพันธ์ ฤทธิวงศ์ บก.ปลายด้ามขวาน@ชายแดนใต้/รายงาน
พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ ดำเนินการกระตุ้นเศรษฐกิจภายหลังวิกฤตการณโควิด-19 และการเปิดเมืองรับการท่องเที่ยงของชาวไทยและนักท่องเที่ยวต่างประเทศ โดยเฉพาะประเทศมาเลเซียและสิงค์โปร์ สร้างสรรค์ผลงานจิตกรรมฝาผนังในรูปแบบ 3 มิติ จำนวน 15 จุด สะท้อนถึงความเป็นเมืองพหุวัฒนธรรมของหาดใหญ่
กลางเมืองหาดใหญ่ รอบๆวัดถาวรในซอยเล็กๆใกล้ๆ นี่เอง และภายในสวนสาธารณะเทศบาลนครหาดใหญ่ ด้วยศิลปินฝีมือดีจากสมาคมศิลปินนานาชาติภาคใต้ จำนวน 15 ภาพ และสนับสนุนโดย สมาคมไทย-จีน 1 ภาพ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0RZYqA2EFN-awJCS8gELh9rQhbC2o8CqPfhisSitUkJAUXUgltZgt37ncl9iMJrCOV5QaqAlwZymU9TGfdIP1_sS4v5EAF1o2NxUoCKCxDHevMRhyjuvbWN1HNHU_MB3D83ntqhPBHxXWHOl7165zNnKdae-RqRWLcqbCP1ZXT78oilkNFVveajM4/w426-h640/2022_10.4.18_%E0%B9%92%E0%B9%92%E0%B9%90%E0%B9%94%E0%B9%91%E0%B9%99.jpg)
พร้อมทั้งได้นมัสการ องปลัดปานชัย เถี่ยนหงือ เจ้าอาวาสวัดถาวรวรารามหาดใหญ่ มาเขียนคำมงคลว่า "เมืองเก่าเมืองมงคล" ให้ผนังภาพหาดใหญ่แต่แรก และอวยพรให้ทุกภาพบริเวณโดยรอบ....ให้อยู่ยั่งยืนถาวร บนพื้นที่ไม่เล็กไม่ใหญ่ แต่สามารถถ่ายรูปกันได้จุใจ
ให้ท่านเดินเซลฟี่ได้หมด พาเด็กๆและครอบครัวมาพักผ่อนที่นี่ในช่วงวันหยุด ถ่ายรูปแล้ว ส่งมาอวดรูปสวยๆได้นะ
#มาภาคใต้ต้องแวะหาดใหญ่
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น