สงขลา รถยนต์กระบะเสียหลักพุ่งชนต้นไม้ริมถนน สองสามีภรรยา บาดเจ็บ
เมื่อเวลา 17.00 น.วันที่ 19 พ.ค. 2560 ร.ต.อ.อาทิตย์ คงหนูได้รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถยนต์กระบะชนต้นไม้บนถนนสายเอเชียฝั่งขาเข้าหาดใหญ่ ที่บริเวณหมู่ 4 ต.ท่าช้าง อ.บางกล่ำ จ.สงขลา จึงลงพื้นที่ตรวจสอบพร้อมด้วยหน่วยกู้ชีพมูลนิธิมิตรภาพสามัคคีทงเซี่ยเซี่ยตึ้งหาดใหญ่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjAegQVMOqxoXtAaBuxm-gMx873LHJq18a5_CeP4Z57k8ZMRh0o9OYx34VLqHJkWzDvySw6_SgAeNxzWl3CX-UyAeM0Fclgdc5kAjH_OKU2AYRZdERbX7WLfy_L4UfxG4PWIGyISvLZs6U/s640/s2.jpg)
จากการสอบถามทราบว่ามีผู้ได้รับบาดเจ็บ 2 รายทราบชื่อคือนาย สิริศักดิ์ จันทร์สาร อายุประมาณ 65 ปี ผู้ขับ และนาง จิตนา จันทร์สาร อายุประมาร 60 ปี ทั้งคู่เป็นสามีภรรยากัน ซึ่งได้รับบาดเจ็บบริเวณใบหน้ามีเลือดไหลออกมาจำนวนมาก และอาการเจ็บที่บริเวณหน้าอกทั้งคู่ แต่รู้สึกตัวดีทั้งคู่
นายสิริศักดิ์ ฯ เล่าให้ฟังว่าตนขับรถมาจาก จ.สุราษฏร์ธานี และเมื่อถึงจุดเกิดเหตุคงเกิดการหลับในและทำให้รถเสียหลักพุ่งเข้าชนต้นไม้อย่างจัง ทำให้บริเวณหน้ารถพังยับมาเกือบถึงห้องผู้โดยสาร แต่โชคดีที่ทั้งคู่ได้คาดเข็มขันนิรภัยจึงได้บาดเจ็บไม่รุนแรง
ส่วนอาการทั้งคู่ขณะปลอดภัยแล้วแต่แพทย์ยังคงรอดูอาการที่โรงพยาบาลหาดใหญ่ ส่วนสาเหตุที่ชัดเจน นั้นทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจะตรวจสอบอีกครั้งหนึ่งเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอขอบคุณนายปรีชา สถิตย์เรืองศักดิ์ / หาดใหญ่ จ.สงขลา
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น