สงขลา เกจิดังภาคใต้ พร้อมคณะ ทำพิธีอัญเชิญพระประธานประดิษฐาน ในอุโบสถ์เก่าแก่ 500 ปี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3eyNDIIznV1Joi9aSOfmEy2mTwZeovc_-qORReKJYVtk5S3SYn0F8R82Mx5UPRbR3bAAhPOMMLoQvV0IJeNrUjPZh9xpSjRg8VSWoenu3_jR4yu7HOLblzrWXfojPa_3b5YCfEziKPr0/s640/u1.jpg)
วันนี้ 9 พฤษภาคม 2560 ที่วัดดุสิตตาราม กรุงเทพฯ พระเทพสิทธิมุณี เจ้าอาวาสวัดดุสิตตาราม พระเทพสิทธิมุนี ได้มีพิธีอันเชิญพระประธานเข้าโบสถ์วัดภูมรินทร์(ชื่อเดิม) ซึ่งขณะนี้ได้รวมไว้ในการดูแลปฎิสังขรณ์ในสังกัดวัดดุสิตตาราม
. ซึ่งเป็นโบสถ์เก่าแก่ สมัยอยุธยา ได้นิมนต์ หลวงพ่อภัตร อริโย เจ้าคณะตำบลนาทวี เจ้าอาวาสวัดนาทวี และเกจิดังภาคใต้ฉายา”เทพสามตา” พร้อมด้วย พระครูบัณฑิตธรรมาลังการ เจ้าคณะอำเภอสะเดาเจ้าอาวาสวัดยางทองและเกจิดังอีกจำนวนหนึ่ง เข้าร่วมทำพิธีอันเชิญพระประธานเข้าโบสถ์วัดภูมรินทร์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgo-7qQbtG3YZHvXxR3Rb-s3QmnO0zIp3KKMK8VHQ_eqfEPDPuTu5ESioJ7HlnDMRXX3eEMdamqQJnvPZmlqJpFIwkf8goBRkhDuODI9IMx9nSxPPkaKqIrGdQIdaiZ0IP3Hyv3bJdrUjI/s400/u7.jpg)
โดยมี พล.ต.ท.นพดล เผือกโสภณ บัญชาการสำนักงาน ตร.แห่งชาติ เป็นประธานเปิดงานในพิธี โดยมีชาวพุทธ และพี่น้องระชาชนชาวกรุงเทพฯเข้าร่วมเนจำนวนมาก
ขอขอบคุณ นายปรีชา สถิตย์เรืองศักดิ์ / หาดใหญ่ จ.สงขลา
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น